Yadda Fitilolin Solar Aiki | XINSANXING

Lantern na hasken rana na'urar haske ce mai dacewa da muhalli wacce ke amfani da makamashin hasken rana a matsayin tushen makamashi. Yayin da buƙatun makamashin da ake sabuntawa a duniya ke ƙaruwa,fitulun hasken ranasuna karuwa sosai a fagen hasken waje. Ba wai kawai suna ceton makamashi ba, suna kuma rage dogaro ga albarkatun wutar lantarki, wanda hakan ya sa su zama masu dacewa don wuraren shakatawa na waje, lambuna, da sansani. Wannan labarin zai shiga cikin ƙa'idodin aiki na fitilun hasken rana don taimakawa masu karatu su fahimci cikakkun bayanan fasaha da yadda suke aiki.

Fitilar bene mai hasken rana

1. Abubuwan da ke cikin fitilun hasken rana

1.1 Tashoshin Rana
Fuskokin hasken rana ɗaya ne daga cikin mahimman abubuwan fitilun hasken rana kuma suna da alhakin canza hasken rana zuwa makamashin lantarki. Ta hanyar tasirin photovoltaic, bangarorin sun bugi photons a cikin hasken rana akan kayan semiconductor, suna samar da kwararar wutar lantarki kuma ta haka ne ke samar da wutar lantarki. Ingantacciyar hanyar hasken rana kai tsaye yana shafar aiki da saurin caji na fitilun. Kayan aikin gama gari sun haɗa da silicon monocrystalline, silicon polycrystalline da fim ɗin bakin ciki.

1.2 Batura masu caji
Batura masu caji na'urorin ajiyar makamashi don fitilun hasken rana. Ana cajin su ta hanyar hasken rana da rana kuma suna kunna hasken LED da dare. Nau'o'in batura masu caji na yau da kullun sun haɗa da batir hydride na nickel (NiMH), batir lithium ion (Li-ion) da batir phosphate na lithium iron phosphate (LiFePO4). Nau'o'in batura daban-daban sun bambanta cikin saurin caji, iya aiki da rayuwar sabis, don haka zabar nau'in baturi mai kyau yana da mahimmanci ga aikin fitilun hasken rana.

1.3 LED haske Madogararsa
Madogarar hasken LED hanya ce mai inganci da ƙarancin kuzari, wacce ta dace da fitilun hasken rana. Idan aka kwatanta da fitilun incandescent na gargajiya da fitulun kyalli, fitilun LED suna da tsawon rayuwar sabis da ƙarancin kuzari. Bugu da kari, fitilun LED suna da inganci mai haske kuma suna iya aiki a ƙananan ƙarfin lantarki, yana sa su dace da fitilun hasken rana.

1.4 Mai sarrafawa
Mai sarrafawa yana sarrafawa da sarrafa halin yanzu a cikin fitilun hasken rana. Yana iya gano canje-canje ta atomatik a cikin hasken yanayi da sarrafa kunnawa da kashe fitilun. Ma'aikata na gabaɗaya kuma suna da aikin kariya fiye da caji da yawa don tabbatar da amincin amfani da batura masu caji. Na'urori masu tasowa na iya haɗawa da aikin sauya mai ƙidayar lokaci don ƙara haɓaka amfani da makamashi.

2. Yadda Fitilolin Solar suke Aiki

2.1 Tsarin Cajin Rana
A cikin rana, na'urorin hasken rana suna ɗaukar hasken rana kuma suna canza makamashin haske zuwa makamashin lantarki, wanda aka adana a cikin batura masu caji. A yayin wannan tsari, ingancin fale-falen da ƙarfin hasken rana yana ƙayyade saurin cajin baturi. Gabaɗaya, wuraren da ke da isassun hasken rana suna iya yin cikakken cajin baturi cikin ɗan gajeren lokaci.

2.2 Ajiye Makamashi da Juya
Tsarin ajiyar makamashi na fitilun hasken rana ya ƙunshi canza makamashin haske zuwa makamashin lantarki da kuma adana shi a cikin batura masu caji. Ana kammala wannan tsari ta hanyar hasken rana. Sannan mai sarrafawa yana gano cajin baturin don hana yin caji da lalacewar baturi. Da daddare ko lokacin da babu isasshen haske, mai sarrafawa ta atomatik yana canza ƙarfin lantarki da aka adana ta atomatik zuwa makamashin haske don haskaka hasken LED.

2.3 Tsarin Fitar Dare
Lokacin da hasken yanayi ya raunana zuwa wani ɗan lokaci, mai sarrafawa yana gano wannan canjin kuma ta atomatik ya fara aikin fitilun don haskaka tushen hasken LED. A yayin wannan tsari, wutar lantarki da aka adana a cikin baturi ta zama makamashin haske don haskaka muhallin da ke kewaye. Hakanan mai sarrafawa na iya daidaita hasken LED don tsawaita lokacin haske ko samar da tushen haske na haske daban-daban kamar yadda ake buƙata.

3. Abubuwan Da Suka Shafi Ayyukan Fitilar Solar

3.1 Ƙarfin Haske da Tsawon Lokaci
Ƙarfin cajin fitilun hasken rana yana shafar kai tsaye ta ƙarfi da tsawon lokacin haske. A wuraren da ke da ƙarancin haske ko gajerun sa'o'in hasken rana, ana iya iyakance tasirin cajin fitilun, yana haifar da ɗan gajeren lokacin haske da dare. Sabili da haka, lokacin zabar fitilun hasken rana, ya zama dole a yi la'akari da yanayin hasken gida da zaɓin ingantaccen hasken rana.

3.2 Yawan Baturi da Rayuwar Sabis
Ƙarfin baturi yana ƙayyade ƙarfin ajiyar makamashi da lokacin hasken rana na hasken rana. Batura masu girman girma na iya adana ƙarin wutar lantarki, don haka samar da haske mai tsayi. A lokaci guda, rayuwar sabis na baturi shima muhimmin abin la'akari ne. Zaɓi nau'in baturi mai ɗorewa zai iya rage yawan sauyawa da rage farashin kulawa.

3.3 Ingancin Fannin Solar
Ingantacciyar hanyar hasken rana kai tsaye yana rinjayar gaba ɗaya aikin fitilun. Ingantattun bangarori na iya samar da ƙarin wutar lantarki a ƙarƙashin yanayin hasken rana, don haka ƙara saurin caji da lokacin amfani da fitilun. Don inganta ingantaccen tsarin hasken rana, za ku iya zaɓar kayan aiki masu kyau da kuma tsaftace bangarori akai-akai don kauce wa tarin ƙura da datti.

3.4 Yanayin zafi da zafi
Yanayin zafi da zafi kuma zai shafi aikin fitilun hasken rana. A cikin maɗaukaki ko ƙananan yanayin zafi, cajin baturi da aikin fitarwa na iya raguwa, wanda zai shafi rayuwar sabis na fitilun. A lokaci guda, yanayin zafi mai zafi na iya haifar da ɗan gajeren kewayawa ko ɓarna a cikin fitilun, don haka wajibi ne a zaɓi fitilun hasken rana tare da kyakkyawan aikin hana ruwa don dacewa da yanayin yanayi mara kyau.

Fitilar hasken rana zaɓi ne mai kyau don hasken waje saboda ceton kuzarinsu da halayen halayen muhalli. Ta hanyar fahimtar ka'idodin aikin su da abubuwa daban-daban waɗanda ke shafar aiki, masu amfani za su iya zaɓar da amfani da fitilun hasken rana don cimma tsawon rayuwar sabis da ingantaccen tasirin hasken wuta.

Tare da ci gaba da ci gaban fasaha, buƙatun aikace-aikacen fitilun hasken rana za su fi girma kuma ana sa ran za su ba da gudummawa sosai don ci gaba mai dorewa.

Anan, don Allah ka ba ni dama in gabatar muku da fitilun hasken rana.Farashin XINSANXINGbabban mai kera fitilun hasken rana a waje a China. Kayayyakin mu ba fitulun gargajiya ba ne kawai. Bayan shekaru na haɓakawa da aiki, muna haɗa fasahar saƙar gargajiya tare da fasahar hasken rana don haɓaka sabbin samfuran hasken fasaha na zamani. Mu neR&D na farko a Chinakumasuna da samfura da yawadon kare tallace-tallace ku.
A lokaci guda kuma, mugoyi bayan ayyuka na musamman. Haɗin kai tare da mu zai ji daɗinfarashin masana'antaba tare da damuwa game da karuwar farashin masu tsaka-tsaki ba, wanda zai shafi tasirin tallace-tallace ku da kuma ainihin riba.
Ba kwa buƙatar damuwa game da inganci. Muna da tsauraran tsarin dubawa don tabbatar da cewa kowane samfurin ya kasanceAn gwada 100% kafin bayarwa, kuma cikakken rashin lahani bai wuce 0.1%. Wannan shine babban alhakinmu a matsayin masana'anta.

Idan mun biya bukatun haɗin gwiwar ku da tsammaninku, maraba don tuntuɓar mu.

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana

Lokacin aikawa: Agusta-13-2024